
 

 
TBS MAKAO MAKUU 

Shirika la Viwango Tanzania 
Barabara ya Sam Nujoma / 
Morogoro, Ubungo, Dar es Salaam 
S. L. P. 9524  
DAR ES SALAAM, TANZANIA 
Simu Na: +255 22 245 0298/ 
+255 22 245 0206  
Nukushi:  +255 22 2450959  
Namba ya Simu Bila Malipo: 0800110827 
Barua pepe: info@tbs.go.tz 
Tovuti: http://www.tbs.go.tz 
Barua pepe kwa ajili ya malalamiko ya 
wateja: malalamiko@tbs.go.tz 
Twitter: TBS_Tanzania 
Instagram: tbs_Viwango 
 

TBS KANDA YA 
KATI 

Jengo la Kambarage 
S. L. P. 2956 
DODOMA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 26  2520310 
 

TBS KANDA YA 
ZIWA 

Jengo la NSSF, 
Ghorofa ya 3 
S. L. P. 1814 
MWANZA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2505044 
 

TBS KANDA YA 
KASKAZINI 

Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 2399 
ARUSHA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255  27 2520143 
 

TBS KANDA YA 
NYANDA ZA JUU 
KUSINI 

Jengo la NHIF, 
Ghorofa ya 7 
S. L. P. 1674 
MBEYA, TANZANIA 
Simu Na:  
+255 25 2502848 
 

TBS KANDA YA 
KUSINI 

Jengo la MTUWASA 
S. L. P. 1396 
MTWARA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 23 2334477 
 

TBS KANDA YA 
MAGHARIBI 

Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 1276 
KIGOMA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2804023 
 

 

Barua zote ziandikwe kwa MKURUGENZI MKUU 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
______ 

 

WIZARA YA UWEKEZAJI, VIWANDA NA 
BIASHARA 

 

SHIRIKA LA VIWANGO TANZANIA 
 

 

 

Mwanachama wa Shirika la Viwango la Kimataifa (ISO), Codex Alimentarius Commission (WHO/FAO) na Wakala wa ISO na Mashirika ya Viwango ya Mataifa mbalimbali 

UFAFANUZI KUHUSIANA NA TAMBI ZENYE CHAPA YA SANTA LUCIA  

Dar es Salaam, 11 Aprili, 2023 

Hivi karibuni, kumekuwepo na taarifa inayosambaa kwenye mitandao ya kijamii inayoonesha 

bidhaa ya tambi yenye chapa ya Santa Lucia iliyoandikwa maneno “for sale in Tanzania only” 

ikiwa na maana “Ni kwa ajili ya kuuzwa Tanzania pekee” katika kifungashio chake. 

Shirika la Viwango Tanzania (TBS) linapenda kufafanua kuwa bidhaa hiyo inazalishwa na 

kiwanda cha Tanzania Pasta Industries Limited kilichopo Vingunguti eneo la viwanda, jijini 

Dar es Salaam na imethibitishwa ubora wake kupitia Leseni Na. 2125 baada ya kukidhi 

matakwa ya Kiwango cha Kitaifa cha tambi (TZS 615: 2022, Pasta products ― 

Specification).   

Aidha, Kiwanda cha Tanzania Pasta Industries Limited kimekubaliana kibiashara na mmiliki 

wa chapa ya Santa Lucia kuzalisha bidhaa hiyo kwa mujibu wa Sheria za Tanzania na kuuza 

nchini Tanzania pekee ambapo makubaliano hayo ndiyo yaliyopelekea kuandikwa maneno 

ya “for sale in Tanzania only” kwenye kifungashio kwa ajili ya kudhibiti masoko. 

Hivyo basi, uwepo wa maneno “for sale in Tanzania only” hauna uhusiano na masuala ya 

ubora au usalama wa bidhaa hiyo kama taarifa hiyo inavyodai bali ni kwa minajili ya mipaka 

ya kibiashara baina yao (Franchise boundary).   

Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi kupitia kituo cha huduma kwa wateja kwa namba 
0800110827 

 

 
Gladness H Kaseka 

Meneja wa Uhusiano na Masoko 

ISO 9001:2015 Certified 


